1. Nasarorin da aka samu a fannin kimiyyar kayan aiki suna karya iyakokin aikin ƙarfe. A watan Yulin 2025, Cibiyar Chengdu ta Advanced Metal Materials ta sanar da haƙƙin mallaka don "hanyar maganin zafi don inganta aikin tasirin zafi mai ƙarancin zafin jiki na ƙarfen da ke tsufa da martensitic". Ta hanyar sarrafa maganin mai ƙarfi mai ƙarancin zafin jiki na 830-870℃ da kuma tsarin maganin tsufa na 460-485℃, an magance matsalar rub da ƙarfe a cikin mawuyacin yanayi.
2. Ƙarin sabbin kirkire-kirkire na asali sun fito ne daga amfani da ƙasa mai wuya. A ranar 14 ga Yuli, ƙungiyar China Rare Earth Society ta tantance sakamakon "Rare Earth Corrosion Resistant"Karfe na Carbon"aikin kirkire-kirkire da masana'antu na fasaha". Ƙungiyar ƙwararru ƙarƙashin jagorancin Farfesa Gan Yong ta ƙaddara cewa fasahar ta kai matakin "jagora na duniya".
3. Tawagar Farfesa Dong Han a Jami'ar Shanghai ta bayyana cikakken tsarin juriyar tsatsa na ƙasa mai wuya wanda ke canza halayen haɗakar abubuwa, rage kuzarin iyaka na hatsi da kuma haɓaka samuwar tsatsa mai kariya. Wannan ci gaban ya ƙara juriyar tsatsa na ƙarfe na Q235 da Q355 na yau da kullun da kashi 30%-50%, yayin da ya rage amfani da abubuwan da ke hana tsatsa na gargajiya da kashi 30%.
4. An kuma sami babban ci gaba a bincike da haɓaka ƙarfe mai jure girgizar ƙasa.farantin ƙarfe mai zafisabuwar Ansteel Co., Ltd. ta ƙirƙiro wani sabon tsari na musamman (Cu: 0.5%-0.8%, Cr: 2%-4%, Al: 2%-3%), kuma ta cimma babban aikin girgizar ƙasa tare da ƙimar rage zafi na δ≥0.08 ta hanyar fasahar sarrafa zafin jiki mai inganci, tana ba da garantin kayan aiki don amincin gini.
5. A fannin ƙarfe na musamman, Daye Special Steel da Cibiyar Bincike ta Iron and Steel Research Institute sun haɗu suka gina dakin gwaje-gwaje na National Key Laboratory of Advanced Special Steel, kuma babban shaft bearing steel da injinan jiragen sama suka samar ya lashe kyautar CITIC Group Science and Technology Award. Waɗannan sabbin abubuwa sun ci gaba da ƙara yawan gogayya tsakanin ƙarfe na musamman na China a kasuwar duniya mai tsada.