Bututun Bakin Karfe / Tube Mai Zagaye na Kayan Ado na SUS 304L 316 316L 304
| Sunan Samfuri | Bakin Karfe Bututun Zagaye |
| Daidaitacce | ASTM AISI DIN, EN, GB, JIS |
| Karfe Grade
| Jerin 200: 201,202 |
| Jerin 300: 301,304,304L,316,316L,316Ti,317L,321,309s,310s | |
| Jerin 400: 409L,410,410s,420j1,420j2,430,444,441,436 | |
| Karfe Mai Duplex: 904L, 2205, 2507, 2101, 2520, 2304 | |
| Diamita na waje | 6-2500mm (kamar yadda ake buƙata) |
| Kauri | 0.3mm-150mm (kamar yadda ake buƙata) |
| Tsawon | 2000mm/2500mm/3000mm/6000mm/12000mm (kamar yadda ake buƙata) |
| Fasaha | Ba shi da sumul |
| saman | Madubin 8K na lamba 1 2B BA 6K na lamba 4 HL |
| Haƙuri | ±1% |
| Sharuɗɗan Farashi | FOB, CFR, CIF |
Bututun bakin ƙarfe wani nau'in ƙarfe ne mai tsayi da faɗi, wanda galibi ana amfani da shi a bututun sufuri na masana'antu kamar man fetur, masana'antar sinadarai, maganin likita, abinci, masana'antar haske, kayan aikin injiniya, da sauransu, da kuma sassan tsarin injiniya. Bugu da ƙari, idan ƙarfin lanƙwasa da juyawa iri ɗaya ne, nauyin yana da sauƙi, don haka ana amfani da shi sosai wajen ƙera sassan injina da tsarin injiniya. Hakanan ana amfani da shi azaman kayan daki da kayan kicin, da sauransu.
Bayani:
1. Samfur kyauta, tabbacin inganci 100% bayan tallace-tallace, Goyi bayan kowace hanyar biyan kuɗi;
2. Duk wasu bayanai game da bututun ƙarfe mai zagaye suna samuwa bisa ga buƙatarku (OEM&ODM)! Farashin masana'anta za ku samu daga ROYAL GROUP.
Sinadaran Sinadaran Bakin Karfe Bututu
| Sinadarin Sinadarai % | ||||||||
| Matsayi | C | Si | Mn | P | S | Ni | Cr | Mo |
| 201 | ≤0 .15 | ≤0 .75 | 5. 5-7. 5 | ≤0.06 | ≤ 0.03 | 3.5 -5.5 | 16 .0 -18.0 | - |
| 202 | ≤0 .15 | ≤l.0 | 7.5-10.0 | ≤0.06 | ≤ 0.03 | 4.0-6.0 | 17.0-19.0 | - |
| 301 | ≤0 .15 | ≤l.0 | ≤2.0 | ≤0.045 | ≤ 0.03 | 6.0-8.0 | 16.0-18.0 | - |
| 302 | ≤0 .15 | ≤1.0 | ≤2.0 | ≤0.035 | ≤ 0.03 | 8.0-10.0 | 17.0-19.0 | - |
| 304 | ≤0 .0.08 | ≤1.0 | ≤2.0 | ≤0.045 | ≤ 0.03 | 8.0-10.5 | 18.0-20.0 | - |
| 304L | ≤0.03 | ≤1.0 | ≤2.0 | ≤0.035 | ≤ 0.03 | 9.0-13.0 | 18.0-20.0 | - |
| 309S | ≤0.08 | ≤1.0 | ≤2.0 | ≤0.045 | ≤ 0.03 | 12.0-15.0 | 22.0-24.0 | - |
| 310S | ≤0.08 | ≤1.5 | ≤2.0 | ≤0.035 | ≤ 0.03 | 19.0-22.0 | 24.0-26.0 | |
| 316 | ≤0.08 | ≤1.0 | ≤2.0 | ≤0.045 | ≤ 0.03 | 10.0-14.0 | 16.0-18.0 | 2.0-3.0 |
| 316L | ≤0 .03 | ≤1.0 | ≤2.0 | ≤0.045 | ≤ 0.03 | 12.0 - 15.0 | 16 .0 -1 8.0 | 2.0 -3.0 |
| 321 | ≤ 0 .08 | ≤1.0 | ≤2.0 | ≤0.035 | ≤ 0.03 | 9.0 - 13 .0 | 17.0 -1 9.0 | - |
| 630 | ≤ 0 .07 | ≤1.0 | ≤1.0 | ≤0.035 | ≤ 0.03 | 3.0-5.0 | 15.5-17.5 | - |
| 631 | ≤0.09 | ≤1.0 | ≤1.0 | ≤0.030 | ≤0.035 | 6.50-7.75 | 16.0-18.0 | - |
| 904L | ≤ 2 .0 | ≤0.045 | ≤1.0 | ≤0.035 | - | 23.0·28.0 | 19.0-23.0 | 4.0-5.0 |
| 2205 | ≤0.03 | ≤1.0 | ≤2.0 | ≤0.030 | ≤0.02 | 4.5-6.5 | 22.0-23.0 | 3.0-3.5 |
| 2507 | ≤0.03 | ≤0.8 | ≤1.2 | ≤0.035 | ≤0.02 | 6.0-8.0 | 24.0-26.0 | 3.0-5.0 |
| 2520 | ≤0.08 | ≤1.5 | ≤2.0 | ≤0.045 | ≤ 0.03 | 0.19 -0. 22 | 0. 24 -0. 26 | - |
| 410 | ≤0.15 | ≤1.0 | ≤1.0 | ≤0.035 | ≤ 0.03 | - | 11.5-13.5 | - |
| 430 | ≤0.1 2 | ≤0.75 | ≤1.0 | ≤ 0.040 | ≤ 0.03 | ≤0.60 | 16.0 -18.0 | |
Ta hanyar hanyoyi daban-daban na sarrafa birgima mai sanyi da sake sarrafa saman bayan birgima, ƙarewar saman bakin karfemashayas na iya samun nau'ikan daban-daban.
Ingancin saman ƙarfen bakin ƙarfe yana da matuƙar muhimmanci domin yana shafar juriyarsa ga tsatsa. Tsatsa wani abu ne na halitta wanda ke faruwa lokacin da ƙarfe ke amsawa da yanayin sinadarai da ke kewaye da su, kamar iska ko danshi.
Da bakin karfe, sinadarin chromium da ke cikin ƙarfen yana samar da wani tsari mai kariya a saman wanda ke hana ƙarfen amsawa da kewayensa. Ana kiran wannan tsari da fim mai kariya. Duk da haka, fim ɗin da ke kan bakin karfe ba zai iya lalacewa ba. Idan saman ya lalace ko ya gurɓata, fim ɗin na iya fashewa, wanda hakan ke barin ƙarfen ya shiga cikin matsala ta tsatsa. Shi ya sa kiyaye tsafta da mutuncin saman karfen bakin karfe yana da matuƙar muhimmanci.
Akwai hanyoyi da dama don inganta ingancin saman bakin karfe. Hanya ɗaya ita ce amfani da wani tsari da ake kira passivation. Wannan ya ƙunshi magance saman da wani magani na musamman wanda ke cire duk wani datti kuma yana haɓaka halayen kariya na fim ɗin passivation. Ana iya cimma passivation ta hanyoyi daban-daban kamar wanka na sinadarai ko gogewa ta hanyar lantarki.
Wata hanyar da za a kiyaye ingancin saman bakin karfe ita ce tsaftacewa da kulawa akai-akai. Ya kamata a tsaftace saman bakin karfe da sabulu mai laushi da kuma zane mai laushi, kuma duk wani tabo ko canza launin da ya taurare za a iya cire shi ta amfani da kayan tsaftacewa na musamman.
Gabaɗaya, ba za a iya ƙara jaddada mahimmancin gamawar ƙarfen bakin ƙarfe ba. Ingancin saman yana da matuƙar muhimmanci don tabbatar da dorewa da tsawon lokacin kayan. Ta hanyar bin ƙa'idodin tsaftacewa da kulawa yadda ya kamata, ƙarfen bakin ƙarfe zai iya ci gaba da samar da ingantaccen aiki da kyawun gani na shekaru masu zuwa.
An san bakin karfe da juriyarsa, juriyar tsatsa da kuma sauƙin amfani. Ana amfani da shi a aikace-aikace daban-daban, ciki har da samar da bututu.
Ana amfani da bututun bakin ƙarfe sosai a masana'antu da kuma wajen gina gine-gine da gine-gine. Tsarin samar da bututun bakin ƙarfe tsari ne mai rikitarwa wanda ya ƙunshi matakai da yawa.
Albarkatun kasa
Mataki na farko wajen kera bututun ƙarfe mai bakin ƙarfe shine a sami kayan da aka yi amfani da su. Babban ɓangaren ƙarfe mai bakin ƙarfe shine ƙarfe, amma ana haɗa shi da wasu kayan don ba shi halaye na musamman. Waɗannan kayan sun haɗa da nickel, chromium da molybdenum. Ana zaɓar kayan da aka yi amfani da su a hankali kuma a haɗa su gwargwadon yadda ake so don samar da matakin ƙarfe mai bakin ƙarfe. Sannan ana narkar da waɗannan abubuwan tare a cikin tanda mai zafi, inda suke haɗuwa don samar da ƙarfe mai kauri. siminti Da zarar an samar da ƙarfe, ana zuba shi a cikin mold don fara aiwatar da siffanta kayan. Molds, waɗanda galibi aka yi da yashi ko yumbu, an tsara su don samar da bututun da ba su da ramuka a ƙarshen aikin. Bayan an zuba ƙarfe a cikin mold, ana barin shi ya huce ya kuma ƙarfafa. Siffa ta ƙarshe ita ce bututu mai gefuna masu kauri da saman da ba shi da daidaito.
gungura
Mataki na gaba a cikin wannan tsari shine birgima. Ana ciyar da bututun ta hanyar jerin na'urori masu jujjuyawa waɗanda ke matsewa da siffanta kayan, wanda ke haifar da daidaiton saman da diamita mai daidaito. Daga nan sai a wuce bututun ta cikin mandrel ɗin don tabbatar da cewa zagaye ne cikakke kuma kauri bango iri ɗaya ne. Wannan tsari, wanda aka sani da girma, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa samfurin da aka gama ya cika ƙa'idodin da ake buƙata.
Yankewa da Kammalawa
Da zarar an yi girman bututun, lokaci ya yi da za a yanke bututun da kuma kammala shi. Wannan ya haɗa da yanke bututun zuwa tsawon da ake so da kuma daidaita duk wani gefuna ko burrs masu kauri. Sannan ana goge bututun don ya yi laushi da sheƙi. Wannan tsari yana taimakawa wajen ƙara juriyar tsatsa ga bututun kuma yana ba shi kyan gani.
Gwaji da Dubawa
Dole ne a yi gwaje-gwaje da duba kayayyakin da aka gama kafin a sayar da su. A duba bututun don ganin ko akwai lahani kamar tsatsa ko tsatsa. Haka kuma ya ci jarabawar ƙarfi, juriya da juriyar tsatsa. Da zarar bututun ya ci duk gwaje-gwaje da dubawa da ake buƙata, a shirye yake don amfani. Ana amfani da bututun bakin ƙarfe da aka samar ta amfani da wannan tsari a fannoni daban-daban, ciki har da gini, mai da iskar gas, da masana'antu.
A taƙaice, samar da bututun ƙarfe mai kauri tsari ne mai matakai da yawa, wanda ya ƙunshi matakai da yawa, tun daga kayan aiki zuwa kayayyakin da aka gama. Yana buƙatar kulawa sosai ga cikakkun bayanai, daidaito da kuma kula da inganci don tabbatar da cewa samfurin da aka gama ya cika ƙa'idodin da ake buƙata kuma ya dace da aikace-aikace iri-iri.
Marufi gabaɗaya tsirara yake, ɗaure waya ta ƙarfe, yana da ƙarfi sosai.
Idan kuna da buƙatu na musamman, zaku iya amfani da marufi mai hana tsatsa, kuma mafi kyau.
Sufuri:Isarwa ta Gaggawa (Samfurin Isarwa), Jirgin Sama, Jirgin Kasa, Jirgin Ruwa (FCL ko LCL ko Babban Jiki)
Abokin Cinikinmu
T: Shin masana'anta ne?
A: Ee, mu masana'antar bututun ƙarfe ne mai karkace da ke cikin birnin Tianjin, China
T: Zan iya samun odar gwaji kawai tan da yawa?
A: Tabbas. Za mu iya jigilar kayan a gare ku tare da sabis na LCL. (Ƙarancin nauyin kwantena)
T: Idan samfurin kyauta ne?
A: Samfura kyauta ne, amma mai siye yana biyan kuɗin jigilar kaya.
T: Shin kai mai samar da zinare ne kuma kana da tabbacin ciniki?
A: Muna da shekaru bakwai na mai samar da zinare kuma muna karɓar tabbacin ciniki.











